In trang này | Close Window

Thảo luận tính năng đàn Yamaha PRS 550.

In từ: My Website
Category: Chợ nhạc
Tên diễn đàn: Tính năng nhạc cụ
Giới thiệu: Trao đổi, hướng dẫn sử dụng các loại nhạc cụ v.v...
URL: onggiadaukho6569@yahoo.com/forum_posts.asp?TID=755
In ngày: 30-10-14 lúc 7:56PM
Phiên bản Software: Web Wiz Forums 8.03 - http://www.webwizforums.com

Chủ đề: Thảo luận tính năng đàn Yamaha PRS 550.
Viết bởi: goodboy530
Tiêu đề: Thảo luận tính năng đàn Yamaha PRS 550.
Ngày viết: 23-11-08 lúc 7:23PM
Chao cac ban ai biet tinh nang gi hay hay cua dan 550 co le nguoi khac chua biet dau cac ban hay chia se de moi nguoi cung biet nhe  !

-------------
Goodboy Pro
YM!: goodboy_530
Phone : 01693-345-919

Trả lời:
Viết bởi: PSRS900PRO
Ngày viết: 10-12-08 lúc 8:20PM

550 có khá nhiều điểm hay ví dụ như: làm Style, Song (16 rãnh), Mutilpad...

550 đem đi bắt lợn thì hơi vất vả đấy: tốc độ nhận đĩa chậm, khả năng load file lâu, tìm file rất khó...
chắc cái này các bác biết cả rùi nhưng theo em thì thằng này chỉ đc như thế thui

Viết bởi: le_quang_buu
Ngày viết: 15-12-08 lúc 9:11PM
Tiếng của PSR 550 cũng hay lắm...

-------------
www.vietkeyboard.net     

Viết bởi: cuong_guitare
Ngày viết: 15-12-08 lúc 9:29PM
Originally posted by le_quang_buu

Tiếng của PSR 550 cũng hay lắm...
Hay gì đâu bác ơi ! nghe chán lắm

-------------
       Đất lành chim đậu
Đất không lành ta nhậu luôn con chim

Viết bởi: Tuong123
Ngày viết: 19-12-08 lúc 10:02PM

Mình cũng xin có 1 vài nhận xét về psr 550.nói như bác PSR900Pro và bác Cuong so thì cũng đúng đấy_psr 550 thì làm sao so được với  s700,s900 .....  Nhưng mình cũng "liệu cơm gắp mắm", nếu ai đã biết chơi đàn thì đều có máu VN và ai cũng muốn có cây đàn tốt hơn , nhưng vì điều kiện nên không thể....

Theo mình thấy những đời đàn cao hơn thì mình chưa so sánh kỹ nhưng từ 2100 trở xuống tới 540 thì nó vẫn là bộ tiếng đó và những sty đó nhưng chẳng qua mỗi đàn được hiệu chỉnh cho phần Voice khác nhau về  độ  effeect ,reverb, chorus......nên nghe hơi khác chút đỉnh, điều quan trọng là mình dùng  âm sắc có hợp lý hay không,Dàn âm thanh mình làm công cụ đi bắt lợn có tốt hay không ...chứ có đàn hay bộ tiếng tốt mà âm thanh máy móc không tốt  hoạc khi chơi nhạc Ngô thuỵ Miên mà bật tiếng  Brass  lên oánh "chát.. đùng ..chát.. đùng " thì chỉ có "kêu trời hổng thấu".
Nếu các bạn dùng 550 mà biết vận dụng tốt thì cũng ổn cả.
_Ví dụ: Bạn nên dùng sty dung lượng nhò để tải vào đàn nhanh, đĩa mềm chứa được nhiều.
_Sắp xếp sty sao cho dể tìm khi cần...
_Dùng Âm sắc hợp lý....
Như vậy bạn vẫn bắt gọn "mấy con lợn còi" ở làng mình  được chứ không hề gì....

-------------
tuong

Ngày viết: 19-12-08 lúc 10:19PM

Đồng ý với ý kiến của bác Tuong123 . Theo mình thì tuỳ vào điều kiện làm việc của mỗi người để mà lựa chọn cho mình 1 cây đàn phù hợp chứ đàn ngon thì ai mà chả thích

-------------
       Đất lành chim đậu

Viết bởi: vietfuong
Ngày viết: 20-12-08 lúc 5:22PM
em cũng đồng ý với ý kiến đó.
sau đây em cũg có một số ý kiến đóng góp:
+làm nhỏ dung lượng sty :
-dùng academit để lấy phần main mình cần sau đó vào đàn và save lại theo hai main A và B thế là đã giảm dung lượng của sty nhiều lắm và load cũng nhanh chớ bộ.
-sau đó vào máy tính đặt lại tên cho sty đó và ko phải lưu như những bank riêng (đàn vẫn load bường thình thui mà lại nhanh)/
+phối tiếng : đàn 550 cúng có bộ tiếng hay lém nhưng ai chưa dùng hoặc dùng ko lâu thì bán để đổi đàn đừng kết luận vội???
-nhấn "direct access" --> chọn "dsp" và tùy chọn ví dụ ở gần cuối có các mục như EQ... nghe khác hẳn liền.
-nhấn "direct access" --> chọn "harmony" và tạo bè tiếng ví dụ như tiếng kèn (thuộc 136-->144) chọn octave nghe cũng được  mà.
-nhấn "direct access" --> chọn phím 1,2,3,4,5 tùy chỉnh rồi ấn next tăng âm lượng của revdepth hay chodepth hay dspdepth là thấy khác rồi.
-nhấn vào mixer rồi next tăng âm lượng của revdepth hay chodepth hay dspdepth ....
ai có 550 Thử làm sẽ thấy ngay mà.
-

-------------
Chào mọi người!

Ngày viết: 20-12-08 lúc 6:49PM

Tôi có 1" tuyệt chiêu "   xin mách nhỏ với các bác đang xài 550 . Những Style các bác đang dùng các bác muốn Copy từ đĩa A này sang đĩa A khác tôi khuyên các bác đừng nên copy trên máy tính cũng như copy trên 550 . Vì nếu các bác copy như thế khi load Style chạy rất chậm  chờ mệt xỉu . Cho nên các bác nên bỏ vào 2000 hoặc 2100 gì đó các bác copy lại từng style 1 thì em 550 load style rất nhanh ( khoảng 10 giây )

-------------
       Đất lành chim đậu

Viết bởi: vietfuong
Ngày viết: 24-12-08 lúc 5:56PM
thế hả em thấy có gì khác với trên máy tính mà cop sang đâu trước đây em từng làm rùi mà.
em nghĩ cũng tùy vào từng cái một để load thui bác ạh??

-------------
Chào mọi người!

Viết bởi: KienOrgan
Ngày viết: 25-12-08 lúc 10:05PM
Thế này nhé : Các bạn dùng PSR 550 thì tự căn chỉnh (thay nhạc cụ,volume,tempo..) của phần tiết tấu mặc định rồi ghi vào 4 nút chức năng VOICE của đàn và khóa lại .Khi nào cần thì  mở khóa lấy ra .Mỗi BANK tiếng ghi được 4 tiết tấu.ghi 10 bank là có 40 tiết tấu thông dụng.22 Bank còn lại ghi tiết tấu + âm sắc (tự căn chỉnh như trên)của 88 bài hát đang thịnh hành (phần tiếng có thể transpose sẵn nếu các bạn không quen đánh các giọng và cài đặt theo cấu trúc bài hát ) Phần đĩa mềm thì chỉ để 10 tiết tấu đặc thù thôi (nhớ không để quá 15 STYLE và LOAD trước qua PC hoặc đàn psr 2100 thì tốc độ  LOAD sẽ cải thiện nhiều.
  tóm lại : Đàn chỉ là công cụ hỗ trợ - Cách tác động của nhạc công vào đàn mới là quan trọng .Bạn nào nói nếu chơi tốt thì PSR 640 chơi hay hơn S700 chơi không tốt hoặc quá phu thuộc vào đàn là đúng đấy

-------------
Sửa chữa,mua bán đàn Organ-Piano đã qua sử dụng.
Hướng dẫn sử dụng chức năng các đời đàn Organ.
Đào tạo nâng cao,cấp tốc nhạc công Organ(Phương pháp sư phạm độc quyền )
LH:0942 555 246

Viết bởi: Memory 80
Ngày viết: 23-09-09 lúc 8:22PM
Bac Kien co the huong dan em cach ghi vào BANK va khoa lai voi nhe . Cach cua Bac hay lam , em da nghe qua nhung k biet lam

-------------
Ông suôi nói với bà suôi rằng...Anh yêu em...ế ồ ồ ế ô . Yêu em nhất trên đời.ế ồ ồ ế ô

Ngày viết: 24-09-09 lúc 8:26PM
Em cứ căn chỉnh STYLE mặc định theo ý rồi Nhấn Phím memory + 1....4 .Lúc nào em cần lấy ra thì mở khóa VOICE rồi Nhấn vào vị trí 1...4 lúc trước đã ghi.Sau khi lấy ra nhớ khóa băng VOICE lại.
Nếu em ở Hà Nội đến anh hướng dẫn cho 1 buổi TÍNH NĂNG VÀ CÁCH SỬ DỤNG ĐỂ ĐẠT ĐƯỢC HIỆU QUAE CAO NHẤT Ở PSR 550 .
Lúc đó em có thể đi làm tự tin và ổn hơn nhiều

-------------

Ngày viết: 26-09-09 lúc 1:16PM

Ñeå em nghieân cuù xem sao ñaõ nhe a Kien ! Tröôøng em vöøa ñöôïc caáp cho con 550 neân chöa coù ñieàu kieän ñeå maøy moø , hôn nöõa em laïi ôû moät xaõ mieàn nuùi cuûa tænh Bình Ñònh thaønh ra khoâng coù ñieàu kieän cho laém neân khi naøo raõnh  roãi anh lam ôn höôùng daãn chi tieát giuùp em thì em caûm ôn laém !!

-------------
Ông suôi nói với bà suôi rằng...Anh yêu em...ế ồ ồ ế ô . Yêu em nhất trên đời.ế ồ ồ ế ô

Ngày viết: 27-09-09 lúc 3:44PM
Hôm nào em vào mạng để trước mặt cây đàn rồi quay webcam vào cây đàn rồi gọi cho anh là OK.
nick : khoanhkhac_76

-------------

Ngày viết: 06-10-09 lúc 11:22PM
Em cam on anh Kien truoc nhe , e cung dang may mo duoc mot it roi , khi nao can e se goi cho anh . Hieen tai e dang xai con Yamaha1100 nen con550 cung ng/ cuu cho biet vay ma .

-------------

In trang này | Close Window

Bulletin Board Software by Web Wiz Forums version 8.03 - http://www.webwizforums.com
Copyright ©2001-2006 Web Wiz Guide - http://www.webwizguide.info